Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3523|ตอบกลับ: 9

อยากจะเอาสคิป Quicktimeที่เล่นไฟล์ MOV ออกทำยังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
Buatong โพสต์ 2007-12-19 08:50:10 |โหมดอ่าน
อยากจะตั้งกระทู้นี้ไปยังหนูก้อยด้วยนะคะ เพราะว่าพี่ตั้งกระทู้ที่บอร์ดนู้นไม่ได้ค่ะ

พอดีแอนตี้ไวรัสที่ได้รับมานั้นมันแจ้งมาว่า มันมาที่สคิปของ Quicktime ที่เล่นไฟล์ MOV นี่แหละ

มันไม่ได้อยู่ที่ Admin CP นะคะ

อันนี้ไม่รู้น้องก้อยหรือพี่โจโจ้เขาไปแอดไว้ตรงใหน อยากจะเอามันออกเหมือนกินยาถ่ายไปเลย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2007-12-19 09:11:29

ตอบกลับโพสของ 1# Buatong

นั้นมันเป็นลิงค์มาจากที่อื่นหรือเปล่าครับ
ลองไปปิดที่
Admincp > Forums > เลือกแก้ไขกระดานที่ต้องการ > ดูที่ Media code > เลือก No ครับ

แต่ถ้าเป็น mod/hack ก็ต้องไปแก้ไขย้อนกลับเอาเองอ่ะครับ...
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-19 20:56:17
อันนี้เป็นเวปเดียวกันค่ะ ต่างกันแค่โดเมนเฉยๆค่ะ

ไปตามที่บอกแล้ว มันไม่มีตามที่บอกเลยค่ะ

ไม่รู้น้องก้อยหรือคุณโจโจ้ติดตั้งขาดอะไรไปหรือเปล่าก็ไม่รู้

แล้วที่ว่า mod หรืออะไรนั่น หมายถึงให้ทำ backup/restore ใช่หรือเปล่าคะ? ถ้าไม่ใช่ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ
acaz โพสต์ 2007-12-19 21:00:50

ตอบกลับโพสของ 3# Buatong

ออ คือว่าใช้่ เอามาจากโม มาจากกระทู้ไหนหน่ะครับ
กระทู้นี้หรือเปล่า
http://www.cazdesign.com/forums/thread-551-1-1.html
ถ้าใช้ก็ไปทำย้อนกลับก็หายแล้วครับ
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-19 21:56:09
ไม่ใช่มาจากกระทู้นั้นค่ะ คือ ไอ้นี่มันมาจากทางพี่โจโจ้ และทางน้องก้อยติดตั้งให้ค่ะ  อันที่ให้มานั้นมันไม่มี MOVค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2007-12-19 22:29:22
อ๋อ ไปที่
Admincp > Forums > เลือกแก้ไขกระดาน > หา Media Code เลือก no ตามรูป
แต่ของผมเป็นภาษาไทยไปแล้วนะ เอาไปเทียบๆดู

x
suthida โพสต์ 2007-12-20 11:41:22
อ้าวกำ มองไม่เห็นโพสนี้นะนี่ พึ่งเปิดมาดูนี่ล่ะค่ะ  ตกลงแก้ไขได้ยังคะนี่

อ่ะและอันที่ถามนี่ เราเลือกปิดไม่ใช้งานก็ได้นี่ค่ะ ที่จริงมันติดมากับบอร์ดก็จริง แต่ก้อยไม่ได้เปิดใช้งานนะคะตอนแรกน่ะ ปิดเอาไว้จ้า
และ ถ้าอย่างที่ โจโจ้ ซัง บอกปิดตรงตำแหน่งนั้น ไวรัสไม่หายจะไปแก้ตรงไหนล่ะคะ หรือว่าหายแล้วค่ะ แต่อย่างที่ก้อยเคยบอกพี่แม็กไว้
ตอนที่พี่ใช้ VB ก็มี ไวรัสน่ะค่ะ
~[1179900496]~

[ แก้ไขล่าสุด suthida เมื่อ 2007-12-20 12:17 ]
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-21 01:55:30
ตอนนี้ยังไม่หายนะคะ แล้วอันก่อนนี้เจ้าของเวปเก่าเขาเอาออกไปแล้ว แล้ววันรุ่งขึ้นก้อยก็เข้าไปลบฐานข้อมูลให้พี่ แต่ไม่รู้ตอนที่ก้อยล้างฐานข้อมูลเอาออกไปหมดหรือเปล่าเท่านั้นแหละ

ตอนแรกก็หายนะคะ แต่มามีอีกครั้งก็ตอนเอาโมดเล่นเพลงเพิ่มเข้าไป นี่แหละ มันไม่รู้ว่าเป็นอะไรกันแน่ ใช่ไวรัส หรือ อะไร
suthida โพสต์ 2007-12-21 08:53:06
ต้นฉบับโพสโดย Buatong เมื่อ 2007-12-21 01:55
ตอนนี้ยังไม่หายนะคะ แล้วอันก่อนนี้เจ้าของเวปเก่าเขาเอาออกไปแล้ว แล้ววันรุ่งขึ้นก้อยก็เข้าไปลบฐานข้อมู ...

เอาออกหมดแน่นอนค่ะพี่  ทั้งฐานข้อมูลลบทิ้งหมดเลย และสร้างฐานข้อมูลขึ้นมาใหม่จ้า ถ้าไม่หายอีก สงสัยต้องล้างบางอีกแล้วกะมั้งกะคะพี่ แต่รอบนี้ ก้อยคงให้พี่แม๊กจัดการเองน่ะจ้า จะได้รู้ปัญหา เพราะก้อยคิดว่าก้อยก็ไม่ได้ติดตั้งอะไร เพิ่มเติมไปจากที่เค้าใช้งานกันเลยน่ะจ้าปกตินะคะ สู้ๆจ้า...
~[1170837800]~
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-22 21:09:29
ตอนนี้กำลังสู้สุดชีวิตจ้า   แต่หวังว่ามันคงจะดีขึ้นสักวัน ถ้าไม่ดียังไงก็คงต้องล้างครกใหม่ อิๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-8 06:14