Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1141|ตอบกลับ: 2

มีหลายคำถามค่ะช่วยหนูหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
maximumtest โพสต์ 2009-1-11 22:55:51 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด maximumtest เมื่อ 2009-1-11 23:07

1.อยากรู้ว่าปลักอินที่เวอร์ชั่นต่ำกว่าจะใช้กับเว็บที่สูงกว่าได้ไหมค่ะ(ไม่มีตังซื้ออันใหม่อะค่ะใครมีน้ำใจบริจาคให้สักนินะค่ะบาท2บาทก็ได้ค่ะ)(ไม่หวังว่าจะได้ฮิฮิ)
2.หนูโหลดรูปส่วนตัวไม่ขึ้นอะค่ะทำไงค่ะ(มันไม่ขึ้นตั้งเเต่เลือกรูปเสร็จละค่ะพอเลือกรูปเสร็จมันก็จะแสดงภาพให้เราดูก่อนใช้ไหมค่ะแต่นี้มันไม่ขึ้นเลยอะค่ะ)
3.uc_serverคืออะไรค่ะ
4.เราสามารถแลกชั่วโมงออนไลน์ได้หรือปล่าวค่ะหนูเคยเข้าไปแต่เขาไม่ได้

ปล.จบล่ะค่ะ
monosolo โพสต์ 2009-1-12 00:51:04
ตอบข้อ 3
มันคือตัวเชื่อมระหว่าง Board Discuz และ UcenterHome
จะเรียกว่าเป็นศูนย์กลางก็ได้ครับ

ตอบข้อ 4
รู้สึกว่าไม่ได้แล้วนะ ผมก็แลกไม่ได้เลย
แต่ก่อนก็ไม่มีตังเลยเอาชั่วโมงแลกเอา
แต่ตอนนี้แลกไม่ได้แ้ล้ว

ตอบข้อ 1
ปลักอินที่ต่ำกว่า 7 สามารถใช้ได้บางอันเท่านั้นแต่จะใช้ได้ไม่เต็มร้อย
ต้องปรับแต่งก่อนจึงจะสามารถใช้ได้เต็มร้อย

ตอบข้อ 2
---------

ไม่รู้เหมือนกัน
รอท่านอื่นมาตอบละกันนะครับ
sayki โพสต์ 2009-1-12 02:17:45
2.  เหอๆๆ เรื่องรูปภาพหรอครับ รองไปตั้งค่าใน chmod (หรือป่าว) ในโฮสติ้งของเราอะครับ กำหนดสิทธิเป้น 777 เลย
คือสามารถ อ่าน เขียน ทับได้หมดอะครับ มันจะได้เข้าถึงแฟ้มข้อมูล รองทำดุนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-1 10:32