Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 5344|ตอบกลับ: 6

สอนการเพิ่มปุ่มเมนู

[คัดลอกลิงก์]
anampong โพสต์ 2009-1-18 20:07:04 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด anampong เมื่อ 2009-1-18 20:26

ถ้าใครลง Discuz7 ตัว UC_UCH_DZ_TC_UTF8
จะไม่มีปุ่มเพิ่มเมนูนะครับดังภาพ

ทางออกของคุณคือ.......

ลำดับที่   program modules (Required)   menu name        direct link URL                    Module type                use of hierarchy
     1      nkflash                                     Flash Games       plugins.php?p=nkflash      อันแรกก็ได้                       ผู้ใช้ทั่วไป
     2      bank                                        ธนาคาร                  bank.php                           อันแรกก็ได้                       ผู้ใช้ทั่วไป
     3      pet                                          สัตว์เลี้ยงออนไลน์     pet.php                              อันแรกก็ได้                       ผู้ใช้ทั่วไป

ดังภาพ

แต่ถ้าเราปรับ Module type    เป็นอันรองสุดท้าย ทั้งหมด จะได้ดังภาพ

ข้อมูลมันแปลกๆไปหน่อยนะ เพราะว่าพอแทรกรูปที่ 6 แล้วมันเพี้ยนอะครับ หวังว่าคงเป็นแนวทางได้นะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3จิตพิศัย +6 Money +3 ย่อ เหตุผล
bluesoul + 1
Avill + 2 ขอบคุณ
suthida + 3 + 3 เยี่ยมค่ะ

ดูบันทึกคะแนน

suthida โพสต์ 2009-1-18 20:30:22
รูปถ้าขาดๆ ก็ให้ดับเบิ้ลที่รูปนะคะ ภาพไม่ได้แปลกอะไรค่ะ ปกติ
penze โพสต์ 2009-1-18 21:02:01
ขอบคุณมากๆค่ะพี่
Avill โพสต์ 2009-1-19 03:29:09
เป็นทางออกทีดีอีกทางค่ะ ขอบคุณมากๆ

แต่ไม่เข้าใจค่ะว่า เครื่องหมายบวกมันหายไปไหน

บางทีเปิดที่ไฟฟอกเจอนะ ไออีไม่เจอค่ะ
professio โพสต์ 2009-1-19 12:10:48
(./plugins/Space.inc.php) ทำไง อะครับ ใส้ให้ มัน ลิงไป หา Spcae ยังไม่ได้ เลย
 เจ้าของ| anampong โพสต์ 2009-1-19 15:11:10
(./plugins/Space.inc.php) ทำไง อะครับ ใส้ให้ มัน ลิงไป หา Spcae ยังไม่ได้ เลย
ต้นฉบับโพสโดย professio เมื่อ 2009-1-19 12:10

ได้ครับผม ลองแล้วอะ อิอิ แต่ปรับนิดหน่อย อะนะ
ไปที่ ปลั๊กอิน > ปลั๊กอิน > จักการ ก่อนนะ
กดที่ add a new plug-ins เจ้าบวก สีส้มอะครับ
ใส่ไปว่า space        อีกอันก็   space  แล้วกด ส่ง
แล้วเข้าที่ข้อมูลท้ายสุดครับ  กดเข้า module
ใส่ 1
ใส่ home
ใส่ สเปซของฉัน
ใส่ ลิ๊งค์ ของ พื้นที่ส่วนตัว เช่น http://localhost/001/home/
เลือก อันแรก
เลือกผู้ใช้ทั่วไป
ติ๊กใช้งาน หน้า space   กด ส่ง
แล้วที่นี้ก็ ลุยได้เลยครับ
ขออภัยไม่มีรูปให้ดู (ด่วน)
ได้ไม่ได้ รายงานเข้ามานะครับผม...
 เจ้าของ| anampong โพสต์ 2009-1-19 15:12:53
เป็นทางออกทีดีอีกทางค่ะ ขอบคุณมากๆ

แต่ไม่เข้าใจค่ะว่า เครื่องหมายบวกมันหายไปไหน

บางทีเปิดที่ไฟฟอกเจอ ...
ต้นฉบับโพสโดย Avill เมื่อ 2009-1-19 03:29

หมาไฟ เจอจริงๆ ครับ งง เหมือนกัน แถมเจอแล้วใช้ได้ด้วย แง่มๆๆ

แต่เราก็ยังมีไม้ตายที่ผมสอนอยู่อันนี้ไม่ต้องกลัวครับ อิอิ

(เมื่อก่อนก็เคยถามปัญหานี้....แต่เดี๋ยวนี้เป็นคนตอบซะแล้ว เอิ๊กๆๆ....มั่วจนได้ดี)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-5 03:36