Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2885|ตอบกลับ: 5

พบปัญหาใน Discuz 6.0 ครับ

[คัดลอกลิงก์]
TeamsoO โพสต์ 2007-12-26 10:28:04 |โหมดอ่าน
1. ตัวผมติดตั้ง Premod Discuz 6.0 แล้วติดตั้ง Plugin Forum Home จนเป็นแบบในรูป

แต่ปรากฏว่า Shout Box มันหายไปซะงั้น ตอนติดตั้งบอร์ด Premod มันแถมมาให้อยู่แล้วอ่าครับ งงเลย เป็นเพราะอัพ Forum Home อันใหม่ทับไปเลยหายไปหรือเปล่า
มีคัว Forum Home ให้ดูครับ

2. ไม่รู้มะคืนไปปรับอาไร ในบอร์ดหรือเปล่า ง่วงๆ จำไม่ได้ พอเช้ามา จาปรับนู่น ปรับนี่ ดันปรับไม่ได้ซักอย่าง มันขึ้นแบบนี้

ขึ้นแบบนี้ทั้งๆที่อยู่ในหน้า Admin Control Panel นะครับ  รวกวนช่วยดูให้หน่อยครับ

***ตัวไฟล์แนบคือตัว Forum Home ที่ผมอัพทับของเก่าไป ทำให้ Shout Box หายไปอ่าครับ แก้ยังไง ช่วยผมที

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2007-12-26 10:56:17

ตอบกลับโพสของ 1# TeamsoO

ตัว Forums Home ที่คุณนำไปติดตั้งเมื่อนำไปวางทับ Shout Box หายแน่ๆครับ
วิธีแก้ก็
เปิด file ./templates/default/discuz.htm

ค้นหา:
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
โค๊ด:
  1. <div id="ad_text"></div>
เพื่ม code นี้ลงไปข้างล้าง:
โค๊ด:
  1. <!--{if $discuz_uid}-->
  2.         {template shoutbox}
  3. <!--{/if}-->
วิธีที่ 2 โดนจัดกัดสิทธิ ลองไปดูตามกระดาน ตามกลุ่มที่ตัวเองไปตั้งไว้ครับว่าไปจำกัดอะไรไว้มั้ง
yardsoul โพสต์ 2007-12-26 11:08:46
ไม่ใช่ครับไม่ต้องแก้ในdiscuz.htmนะครับผมก็เป็นคนนึงที่ลงแล้วประสบปันหาให้แก้ในไฟล์index.phpครับ
ของผมจะไม่มีตัวนี้อะนะงับโค้ดมันจะหายไป
ค้นหา
  1. $hottagstatus = $tagstatus && $hottags && $_DCACHE['tags'];
เพื่ม code นี้ลงไปข้างล้าง:
  1. $shout = unserialize($_DCACHE['settings']['shoutbox']);
  2. $shout['allow'] = sprintf('%03b', $shout['allow']);
  3. for($i = 1; $i <= 3; $i++) {
  4. $shout['allow'][$i] = $shout['allow'][3 - $i] ? '1' : '0';
  5. }
acaz โพสต์ 2007-12-26 11:15:06

ตอบกลับโพสของ 3# yardsoul

อ่าวหน้าแหก..

ขอบคุณครับผม....
 เจ้าของ| TeamsoO โพสต์ 2007-12-26 11:16:22
ขอบคุณทั้ง 2 คนมากๆนะครับ  
An_ant โพสต์ 2007-12-26 12:52:31
ดีใจจังไม่ต้องถึงหมอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-1 23:59