Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2137|ตอบกลับ: 8

แสดงผลผิดพลาดใน IE7 [อีกครั้ง]

[คัดลอกลิงก์]
trickstertik โพสต์ 2009-2-1 16:58:31 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด trickstertik เมื่อ 2009-2-1 17:43

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ
http://www.discuzthai.com/thread-7718-1-1.html
ผมก็เอาไฟล์ต้นฉบับดั้งเดิมแล้ว ตอนแรกทับ โอ้หายแล้วดีใจจังแต่พอมาดูอีกวัน ไหงกลับเป็นเหมือนเดิมล่ะ ห้องแต่ตัวที่ดูปกติดีทุกอย่าง กลับเละเทะอย่างแปลกประหลาด ผมลองลบแล้วลงบอร์ดไม่รู้ตั้งกี่รอบ เป็นเหมือนกันตลอด ลองเปลี่ยนไปใช้ของคุณ An_ant ก้อแล้ว ของคุณ i~design ก้อแล้ว ของคุณ acaz ก้อแล้ว ก้อยังไม่หายซะที เฮ้อ ผมละกลุ่มใจจริงๆ ไม่รู้จำทำยังไงดี อยากจะร้องไห้ จึงต้องขอรบกวนพี่ๆอีกครั้ง [ไม่รู้กี่ครั้งแล้วเนี่ย =_=]

ขอบคุณครับ
acaz โพสต์ 2009-2-1 20:24:21
อ่าว ผมเข้ากระทู้นั้นตอนแรกให้คำนับ 3 ทีไปแล้วเลยไม่ได้สนใจ

เอาทั้งหมดแล้วไม่ได้
ก็เอาเดิมๆจาก discuz.net มาลองไปเลย
ถ้าไม่ได้อีกก็เป็นที่คุณแหละครับ แทรกโค๊ดผิดตำแหน่ง

การแทรกโค๊ด ไม่ได้แทรกใน tag นะครับ
ให้แทรกก่อนเริ่มต้น หรือ จบ tag ที่ค้นหาแล้ว

ลองใหม่ๆ ผิด 100 ครั้ง รู้ 100 ครั้ง :)
 เจ้าของ| trickstertik โพสต์ 2009-2-1 20:31:42
คือพอลงเสร็จแล้ว ดูในไออีแล้วก็ไม่เป็น พอมาดูอีกวันนึง กลับมาเป็นอีกแล้วครับ
ปวดหัวกับเรื่องนี้จริงๆ
jaideejung007 โพสต์ 2009-2-1 23:49:45
จังซี่ มันต้องถอน อิอิ

แม้ สรุปแล้ว ยังไม่ได้ใช่ไหม

งั้นก็ ทำใจซะล่ะครับ

หรือไม่ ก็เอาไฟล์ต้นฉบับ ของที่มีแต่ภาษาจีนล้วนๆ มาลงใหม่ครับ

จากนั้น ค่อยเอาไฟล์ภาษาไทย พวก admincp template ยังงี้ ไปลงทับ ลองดูอีกครั้งนะครับ

หรือไม่ก็ลองลง ตัวโปรแกรม IE7 ใหม่ ครับ เผื่อมันหาย หรือออ

ให้คุณ รีเซ็ต ค่าของ IE7 คุณ โดย เปิด IE7 ขึ้นมา ไปที่ เมนู Tools--> Internet Option --> ไปที่แท๊บ Advance  แล้วคลิกเลือก Reset เสร็จจาก Reset แล้วก็ปิด IE7 แล้วเปิดใหม่

สาเหตุที่ต้องทำการรีเซต เพราะว่า มันจะทำการตั้งค่าคืนดั้งเดิม เหมือนคล้ายๆ เราลงใหม่ ให้กลับมาเหมือนเดิม อ่ะนะ

ผมลองทำดู อืม เวลาเข้า IE7 มันเร็ว จ๊วด ดีครับ

แต่พวกไฟล์ Cokie มันจะหายหมดนะครับ
 เจ้าของ| trickstertik โพสต์ 2009-2-2 17:25:36
ขอบคุณเรปบนมากนะครับ แต่ลองดูแล้วไม่หายครับ ลบแล้วลงใหม่ก็ยังไม่หายเลยครับ ลองตัวดั้งเดิมภาษาจีนก็แล้วก็ยังไม่หายซะที ทั้งที่เมื่อก่อนใช้โฮสฟรีก็ไม่เป็น พอเปลี่ยนมาใช้ของเสียเงินแล้วดันเป็น เวรกรรมจริงๆ
 เจ้าของ| trickstertik โพสต์ 2009-2-2 17:43:24
แปลกอีกรอบ ลงใน Appserv ไม่เป็น พอมาลงที่โฮสกลับเป็น จะบ้าตาย {:15_669:}
buachompoox โพสต์ 2009-2-2 17:50:22
ตกลงเป็นทั้ง หน้าแรกของ board (discuz.htm) รวมทั้งตรงปลั้กอินห้องแต่งตัวด้วยรึ
จากการเดาคาดว่าอาจเป็นกับแพทดิสคัทที่ได้อัพเดทล่าสุด แต่ตัวปลั้กอินไม่ได้อัพเดทโค๊ดตามแพทนั้นๆทำให้เทมเพลทเกิดการบิดเบี้ยวไม่สวย

ฟันธง !!!! ว่าเป็นกับเวอชั่นดิสคัทไม่สัมพันธ์กับปลั้กอิน(มั้ง) {:15_666:}
 เจ้าของ| trickstertik โพสต์ 2009-2-2 18:02:44
แก้ไขล่าสุด trickstertik เมื่อ 2009-2-2 18:06

มันเป็นเฉพาะเวลาไปแก้ไขไฟล์ discuz.htm อ่าครับ ส่วนห้องแต่งตัวตอนแรกก็ปกติดี อีกวันมาดูไหงกลับมาเละ ก็เลยต้องปิดห้องแต่งตัวไปครับ แต่ว่า... มันแปลกๆอยู่นะครับ ลองทำในเครื่องโดยใช้ Appserv ดูกลับไม่เป็นแฮะทั้งๆที่เป็นตัวเดียวกัน งงจริงๆ แต่ก็ขอบคุณพี่ปูมากๆครับ ที่มาช่วยตอบให้
DarkEagle โพสต์ 2009-2-6 11:35:29
อีก 1 สาเหตุ การเซฟไฟล์ แล้ว encode ภาษาให้มันเป็นอีกอย่าง ก็อาจจะทำให้ เท็มเพลต บิดเบี้ยวได้ด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-13 07:25