Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1818|ตอบกลับ: 0

[Discuz6.1] ถามหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
Fman โพสต์ 2009-2-12 01:25:50 |โหมดอ่าน
พอดีผมใช้ IPB มาก่อน พอมาใช้ Discuz แล้ว งงๆ

ผมเคยเห็นอยู่บางเวป ให้จ่าย points หรือ money ( หรืออื่นๆ ที่เป็นค่าเงินในเวปบอร์ด ) แลกกับการโหลดไฟล์แนบ

ผมโหลดตัว 7.0 ไปลองอยู่ หาตรงนี้ไม่เจอ ไม่ทราบว่ามันต้องลงเป็น Plugin เพิ่มรึป่าว หรือมันมีอย฿่แล้วในบอร์ด

ถ้าผมใช้ IPB ผมจะใช้ ipoint แล้วก็ มีตัวนึง สามารถเรียกเก็บเงิน ในกระทู้ที่เราซ่อนข้อความ หรือ ลิ้งค์ไว้ สมาชิกที่ตอบกระทู้ จะเห็นลิ้งค์ หรือ ข้อความที่เราซ่อน โดยจ่ายผ่านทางการตอบกระทู้ เพราะเราสามารถกำหนด ว่า ใครมาตอบในกระทู้จะต้องจ่ายเท่าไหร่ แล้วถึงจะเห็นลิ้งค์ที่เราซ่อนให้เค้าตอบ

ดึกมากแล้ว ผมอาจจะบรรยาย งงๆ ไปบ้างต้องขออภัยครับ

แค่อยากรู้ว่าใน Discuz มันทำยังไง ผมเคยเห็นกด "จ่าย" แล้วจะโหลดไฟล์แนบได้ หรือ เรียกเก็บเพื่อดูข้อความที่เราต้องการให้จ่ายก่อนน่ะครับ เฮ้อออ..

ช่ายตรงข้างล่างตอนนี้ป่าว ไอ้ ราคา(Money)

ต้องทำไงครับ ถึงจะมีแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 13:52