Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3115|ตอบกลับ: 3

ผมเปลี่ยนมาใช้ skin sevenpiece แล้วมันดูข้อความที่โพสไปแล้วไม่ได้เลยอ่ะคับ

[คัดลอกลิงก์]
Fanmanutd โพสต์ 2008-1-5 19:02:51 |โหมดอ่าน
ดูในรูปดิคับ ทำไงดี

แล้วก้ออีกนิดนังคับ อยากทำให้เว็บบอร์ดเรามีตัววิ่งๆ ข้างบนแบบหน้าแรกของบอร์ดเนี้ยอ่ะคับ ทำไงหรอคับ

แล้วก้อคำถามสุดท้ายอ่ะคับ อยากทำแบบว่า ถ้ายังไม่ได้สมัครสมาชิก หรือไม่ได้ล็อกอิน ให้มีตัวขึ้นมาให้ล็อกอินลอยขึ้นมาแบบของบอร์ดนี้อ่ะคับ ต้องทำไงบ้างอ่ะคับ

ถามเยอะไปหน่อยคับ ช่วยหน่อยคับ ผมมือใหม่อ่ะคับ

เว็บผม www.nwsfriends.com นะคับ ถ้ายังไงก้อลองเข้าไปดูๆ ได้คับ

[ แก้ไขล่าสุด Fanmanutd เมื่อ 2008-1-5 19:34 ]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2008-1-5 20:03:33

ตอบกลับโพสของ 1# Fanmanutd

น่าจะเป็ฯที่สกิน ผมเห็นสี code หลุดมาอยู่
http://www.nwsfriends.com/redirect.php?tid=11
-- >
อยากให้เว็บห้องมีอะไร...
<!--
ตรง <!-- --> มาได้ยังไง สลับที่กันหรือเปล่า

ลองเปลี่ยนเป็น default ดูครับ แต่ผมเข้าไปก็เห็นนะครับ

ส่วน อยากทำให้เว็บบอร์ดเรามีตัววิ่งๆ ข้างบนแบบหน้าแรกของบอร์ดเนี้ยอ่ะคับ ทำไงหรอคับ
ไปเพิ่มประกาศเอาครับ พอประกาศมันเกินที่จะแสดงหมดได้จะมันจะเลื่อนเองครับ
วิธีเพิ่มประกาศอยู่ที่ห้อง Discuz! Manual แล้วครับ

และอยากทำแบบว่า ถ้ายังไม่ได้สมัครสมาชิก หรือไม่ได้ล็อกอิน ให้มีตัวขึ้นมาให้ล็อกอินลอยขึ้นมาแบบของบอร์ดนี้อ่ะคับ ต้องทำไงบ้างอ่ะคับ

เดี๋ยวเอามาให้ใช้กันครับ
 เจ้าของ| Fanmanutd โพสต์ 2008-1-5 20:36:14
คือถ้าเปิดด้วย IE จะไม่เหนอ่ะคับ แต่ถ้าเปิดด้วย firefox ก้อจาเหนโอเคเลยคับ พี่ acaz ช่วย online msn หน่อยได้มะคับ อยากคุยด้วยอ่ะคับ
ssveess โพสต์ 2008-1-7 02:03:03
ผมเคยเป็นครับ ไม่ได้เกี่ยวกับสกิน  เป็นเพราะการลง ตัวติดตั้งโฆษณา ด้านขวามือครับ  ที่เป็นตัวหนังสือ สีแดงๆ อะครับ

ผมเคยติดตั้ง ก็เป็นเหมือนกัน  พอเอาออกก็หายครับ

แต่ก็สามารถติดตั้งต่อได้นะครับ แต่ต้องเเปลงเอานิดหน่อยครับ  ไม่ต้องลง code เลย ใส่ข้อความได้เลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-8 01:49