Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2649|ตอบกลับ: 2

สอบถามการขยายรูปและการเพิ่มหมวดครับ

[คัดลอกลิงก์]
ssveess โพสต์ 2008-1-7 03:00:26 |โหมดอ่าน
~:1:~  รบกวนด้วยนะครับ

มันตั้งค่าที่ตรงไหนหรือครับ  แล้วใช่การแบ่งหมวดหมู่หรือเปล่าครับ
ผมจะนำมันไปใช้งานในการแบ่งหมวดหมู่  ในฟอรั่ม หนึ่ง  มันจะทำได้หรือเปล่าครับ
ผมเดาว่า มันน่าจะสามารถเลือกตั้งค่าให้ใช้ บางฟอรั่ม ได้

คือผมต้องการขยายรูป ภาพที่มันนำมาแสดงอะครับ  ให้มันใหญ่กว่านี้ เหมือนบอร์ดของสมาชิกท่านหนึ่งแต่ผมจำไม่ได้และครับ
ที่รูปของเค้า เป็นยาวๆอะครับ ไม่รู้ว่ามันแก้ตรงไหน ลองหาใน pic ก็ไม่เจอ หรือมีแต่ผมไม่เหนเองหว่า

+++++++++++++++++++++++++++++++
สอบถามเพิ่มเติมอีกเรื่องนะครับ

ตรง กรอบแสดงข้อความจำพวำ
[ กระทู้ล่าสุด ]  [ ตอบล่าสุด ]  [ กระทู้เด่นประจำสัปดาห์ ]
มันสามารถ  กำหนดได้ไหมครับ  ว่าไม่ให้บางฟอรั่ม มาขึ้นอยู่ตรงนี้  เพราะบางห้องผมอยากสงวนไว้ในระดับ VIP
จริงอยู่ที่ผมสามารถ กำหนดสิทธิในการเข้าถึงฟอรั่มได้  แต่มันก็ไม่สามารถกำหนดไม่ให้หัวข้อที่โพสในห้อง VIP
ออกมาแสดงที่  กระทู้ล่าสุด  ได้ครับ   ไม่ทราบว่า จะพอมีทางแก้ไขไหมครับ นอกจากการเอาออกไปเสียเลย

ปล.ขอบคุณมากคับสำหรับความช่วยเหลือของทุกท่าน

[ แก้ไขล่าสุด ssveess เมื่อ 2008-1-7 03:21 ]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2008-1-7 08:17:33

ตอบกลับโพสของ 1# ssveess

ตอบคำถามเรือง toplist ก่อนนะ ส่วนเรื่องแบ่งกลุ่มกระดานไว้อ่านที่ห้อง Discuz! Manual ครับ

รูปรูป flash ได้ครับที่ไฟลล์ focuspic.php ในโฟเดอร์ toplist
กำหนดได้ครับแต่น่าจะเป็นดึงกระดานไหนมาแสดงมากกว่าลดไปหมวดหนึ่งหมวดใด
วิธีการเพิ่มก็ไม่ยากเท่าไหร่รออ่านที่ Discuz! Manual เหมือนกันเพราะไปตรงกับสมาชิกท่านหนึ่งพอดี
เรื่องการดึงกระดานมาแสดงที่หน้าเวบ

เรื่อง flash ยาวๆ ของคุณปูครับ :)
 เจ้าของ| ssveess โพสต์ 2008-1-7 14:03:22
ขอบคุณครับผม ได้บอร์ดสวยๆ ก็เพราะที่นี่เลยนะนี่ อิอิ ~:1:~
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-8 00:22