Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 52090|ตอบกลับ: 104

Fire wolf Home 2.3 For Discuz!7.0 2009.03.05

[คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2009-3-15 12:46:56 |โหมดอ่าน
ที่มา
  1. http://www.ducecms.com/bbs
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
อ้างอิง
จากของคุณปูเลยครับ Fire wolf Home 1.5 For Discuz!7.0 Release 2009.01.21
  1. http://www.discuzthai.com/thread-7652-1-1.html
SS

หากมีการติดตั้งเวอร์ชั่นก่อนหน้าให้ทำการลบออกก่อนนะครับ

การติดตั้งผ่านตัวช่วยติดตั้ง

1. อัพโหลด ducedis ไว้ที่หน้า root ของเวบไซต์คุณ ( ที่เดียวกับ index.php , config.inc.php )

2. CHMOD ไฟลล์และโฟเดอร์ดังต่อไปนี้
ดังต่อไปนี้
  1. DISCUZ/admin/menu.inc.php
  2. DISCUZ/admin/main.inc.php
  3. DISCUZ/admin/plugins.inc.php
  4. DISCUZ/ducedis
  5. DISCUZ/ducedis/cache
  6. DISCUZ/ducedis/disbak
  7. DISCUZ/ducedis/indextrans/config.inc.php
  8. DISCUZ/templates/default/admincp.menu.lang.php
  9. DISCUZ/templates/default/discuz.htm
3. เข้าสู่ระบบและเริ่ม ติดตั้งผ่านตัวช่วยการติดตั้ง
  1. http://www.yourdiscuz/ducedis/install.php
และเริ่มดำเนินการตามขั้นตอน
เรียบร้อยครับ

การติดตั้งเอง

อ้างอิง
จากของคุณปูเลยครับ Fire wolf Home 1.5 For Discuz!7.0 Release 2009.01.21
  1. http://www.discuzthai.com/thread-7652-1-1.html
1. แก้ไขไฟล์  ./admin/menu.inc.php หาโค๊ด
  1. array('menu_plugins', 'plugins&operation=config'),
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านล่าง
  1. array('menu_ducedis', 'plugins&operate=ducedis'),
2. แก้ไขไฟล์  ./admin/plugins.inc.php หาโค๊ด
  1. if(!defined('IN_DISCUZ') || !defined('IN_ADMINCP')) {
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านบน
  1. $operate == 'ducedis' && require_once DISCUZ_ROOT.$operate.'/index.php';
3. แก้ไขไฟล์  ./templates/default/admincp.menu.lang.php หาโค๊ด
  1. 'menu_plugins' =>
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านล่าง
  1. 'menu_ducedis' => 'ไฟร์วูฟ',
4. แก้ไขไฟล์  ./admin/main.inc.php  หาโค๊ด
  1. showheader('extended', 'tasks');
เปลี่ยนเป็น
  1. showheader('extended', 'plugins&operate=ducedis');
เป็นอันจบการติดตั้ง !!!

ต่อไปเป็นการวางโค๊ดทอปลิสให้แก้ไขที่ไฟล์ discuz.htm ของเทมเพลทสกินที่ใช้งานมี 3 แบบ

① ท็อปลิสอยู่ด้านบนประกาศ
หาโค๊ด
  1. <div class="foruminfo s_clear">
เพิ่มโคดนี้ด้านบน
  1. {eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}
② ท็อปลิสอยู่ด้านล่างประกาศ
หาโค๊ด
  1. <!--{if !empty($insenz['vfstatus']) && $insenz['vfpos'] == 'first'}--><script type="text/javascript" src="campaign.php?action=list"></script><!--{/if}-->
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านบน
  1. {eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}
③ ท็อปลิสอยู่ใต้เฮดเดอ
หาโค๊ด
  1. <div id="wrap"{if $infosidestatus['allow'] < 2} class="wrap s_clear"{else} class="wrap with_side s_clear"{/if}>
คัดลอกโค๊ด
  1. <div class="ducedismain"><div class="content">{eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}</div></div>

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 19จิตพิศัย +23 Money +5 ย่อ เหตุผล
X_Master + 1
beed29 + 1
kawin17823 + 1
biglovea + 1
BristolB + 1 ขอบคุณค่ะ

ดูบันทึกคะแนน

tomomo โพสต์ 2009-3-15 13:02:48
เพิ่งลงของคุณปูเมื่อกี้เองครับ กำลังงงกับมันอยู่ไม่รู้จะตั้งยังไงเมนูภาษาจีนหมดเลย แล้วอันที่พี่เอามาลงให้นี้เอาไปทับอันเดิมได้ป่าวครับขอบคุณครับ
redseaman โพสต์ 2009-3-15 13:56:04
ของผมลงลบของคุณปูออกไป แล้วลง 2.3 ใหม่เลย แต่ไม่ได้ลบไฟล์ที่แก้ใน admin ของคุณปูนะครับ

ใน Firefox เห็นปกติ ใน IE เว็บเข้าไม่ได้ขึ้นจอขาวหมดเลยครับ
theerawut โพสต์ 2009-3-15 14:10:07
ของผมลงลบของคุณปูออกไป แล้วลง 2.3 ใหม่เลย แต่ไม่ได้ลบไฟล์ที่แก้ใน admin ของคุณปูนะครับ

ใน Firefox เห็นปกติ ใน IE เ ...
ต้นฉบับโพสโดย redseaman เมื่อ 2009-3-15 13:56

ลองลบออกแล้วติดตั้งใหม่สิครับ

ติดตั้งแบบ install.php ไม่มีปัญหานะครับ

แล้ว อัพเดชแคช  ตอนแรกของผมก็เป็น ก็แก้ได้ครับ  สู้ๆ
mza โพสต์ 2009-3-15 17:11:16
มาเร้ว  เคมเร้ว...ว่าจะถามอยู่อ่ะว่าที่หน้าแรกใช้ Fire wolf  ตัวไหน..

{:20_802:}
redseaman โพสต์ 2009-3-15 18:29:16
ลองลบออกแล้วติดตั้งใหม่สิครับ

ติดตั้งแบบ install.php ไม่มีปัญหานะครับ

แล้ว อัพเดชแคช  ตอนแรกของผมก็เป็น ก็แ ...
ต้นฉบับโพสโดย theerawut เมื่อ 2009-3-15 14:10

ลบแล้วลงใหม่ ยังขาวเหมือนเดิมครับ
แต่ถ้า view source ก็มีข้อมูล html นะครับ
พี่ๆ คิดว่าเป็นสาเหตุจากไฟล์ใดครับ
theerawut โพสต์ 2009-3-15 20:12:22
ลบแล้วลงใหม่ ยังขาวเหมือนเดิมครับ
แต่ถ้า view source ก็มีข้อมูล html นะครับ
พี่ๆ คิดว่าเป็นสาเหตุจากไฟล์ใดครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย redseaman เมื่อ 2009-3-15 18:29

แน่ใจว่า mod ถูก ครับ
oom โพสต์ 2009-3-15 21:52:08
สวยมากครับ อิอิ เจอแล้ว ที่แท้ก็คนละเวอร์ชั่นนี่เอง
oom โพสต์ 2009-3-15 23:15:14
แก้ไขล่าสุด oom เมื่อ 2009-3-15 23:17

ติดตั้งแล้ว เข้าแอดมิน มันบอกว่า ปลั๊กอินชื่อ ไม่พบครับ แก้ยังไงครับ

The plug-in management module procedures(admin/settings.inc.php)Does not exist, make sure to plug all the file uploads, please return

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
theerawut โพสต์ 2009-3-15 23:31:55
แก้ไขล่าสุด theerawut เมื่อ 2009-3-15 23:33
ติดตั้งแล้ว เข้าแอดมิน มันบอกว่า ปลั๊กอินชื่อ ไม่พบครับ แก้ยังไงครับ

The plug-in management module procedures(admin/settings.inc.php)Doe ...
ต้นฉบับโพสโดย oom เมื่อ 2009-3-15 23:15

มันคือข้างบนครับ  ข้างล่างไม่เกี่ยว

ข้างบนมันคือ Fire wolf Home horizontal

ไอ้สีเขียวๆ นะครับ

ได้แล้วนิครับท่าน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 18:02