Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2712|ตอบกลับ: 4

มือใหม่พึ่งทำ..ขอถามปัญหาหลายข้อครับ

[คัดลอกลิงก์]
maya-1111 โพสต์ 2009-3-28 02:56:07 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด maya-1111 เมื่อ 2009-3-28 03:03

พอดีผมพึ่งจะเริ่มทำเวบน่ะครับ...ก็อ่านบทความที่พี่ๆสอนไว้..แล้วก็เริ่มทำตามขั้นตอนที่บอกครับ..แต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอีกเยอะน่ะ..

ผมได้โหลด Discuz 6.0+premod2.1_thai และได้ติดตั้งในเครื่องของตัวเองเสร็จเรียบร้อย
พบปัญหาดังนี้ครับ
1.ตัวตั้งกระทู้ยังเป็นภาษาจีนน่ะครับ..ขอวิธีแก้ไขด้วย(ตามภาพ)

2.เวลาผมตั้งกระทู้ใหม่แล้วใส่ภาพ..มันใส่ไม่ได้ครับมันมีข้อความแบบนี้
Warning: main(./forumdata/cache/plugin_virtualimage.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\WM\www\discuz\upload\viewthread.php on line 155

3.ผมอยากเปิดคำสั่ง html ให้ทำงาน..กับเพิ่มคำสั่งแฟรช ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ(ดูภาพ)

4.ขอคำแนะนำวิธี เปลี่ยน discuz6.0 เป็น 6.1 ด้วยครับ..หรือเป็นลิงค์ก็ได้ครับ

5.จากขั้นตอนที่ผมเริ่มทำเวบอยู่ขณะนี้..ขั้นต่อไปคือผมต้องอัพไฟล์ทั้งหมดขึ้นโฮสใช่ไหมครับ
หากใช่...ช่วยบอกผมโฮสฟรีให้หน่อยครับ...ผมไม่รู้จักเลยครับ

**ผมอาจจะถามหลายข้อหน่อยน่ะครับ...เพราะยังไม่รู้อะไรเลย**
 เจ้าของ| maya-1111 โพสต์ 2009-3-28 04:03:04
ผมได้เข้าไปในส่วนของผู้ดูแลระบบ..ค่าต่างๆส่วนมากยังเป็นภาษาอังกฤษ..ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่า
ผมเห็นของหลายท่านที่ตั้งกระทู้บทความมันเป็นภาษาไทยน่ะ...ผมต้องไปแก้ตรงไหนหรือครับ

An_ant โพสต์ 2009-3-28 10:00:24
เอาแบบง่าย ๆ เลยก็คลิกค้นหาด้านบน พิมพ์คำที่ต้องการหรือใกล้เคียงใส่เข้าไป เช่น ภาษาจีน ภาษาไทย ลองดู
 เจ้าของ| maya-1111 โพสต์ 2009-3-28 10:18:50
เอาแบบง่าย ๆ เลยก็คลิกค้นหาด้านบน พิมพ์คำที่ต้องการหรือใกล้เคียงใส่เข้าไป เช่น ภาษาจีน ภาษาไทย ลองดู ...
ต้นฉบับโพสโดย An_ant เมื่อ 2009-3-28 10:00

ขอบคุณครับท่าน An_ant ที่แนะนำ..ผมมีความรู้เรื่องเวบและdiscuz ก็เพราะได้อ่านบทความที่พี่สอนกับ แอดมินที่บอก ต้องขอบคุณพี่+แอดมิน มา ณโอกาศนี้ด้วย ขอให้มีความสุขและสุขภาพแข็งแรง น่ะครับ
phoenix_pie โพสต์ 2009-3-29 10:54:52
คือผมเองก็ไม่เก่งนะครับเอาที่ผมพอได้นะครับ
1.ข้อนี้ผมก็เป็นคนท่านต้องไปหาอันที่มันเป็นภาษาไทษมาเปลียนเองครับ(แต่จะใช้ 6.1 คงไม่ต้องแล้วนะครับ)
2.ข้อนี้ไม่แน่จัยอ่ะครับ รองเข้าไปที่ Admincp >พื้นฐาน--Basic Conf---Site URL:รองดูนะครับว่าตรงนี้ใส่ถูกไหมครับ
3.อันนี้ก็ไม่แน่จัยเหมื่อนกันนะครับแต่ลองดูก็ไม่เสียงหายอะไรครับAdmincp --โพส--ดิสคัสโค๊ต--ที่เหลือลองดูเอาเองนะครับ
4.ไม่ทราบเหมื่อนกับ
5.ครับลงที่เครื่องตัวเองก่อนทดสอบความพร้อม(6.0)โฮสฟรีเหรอครับ เหอะๆ..ก็ที่ผมใช้อยู่อ่ะครับ
www.1stfreehosting.com แต่ปํณหาก็ที่ผมตั้งกระทู้ไวอ่ะครับ แต่ไม่เป็นไรครับมีอีกอัน fh50.com อันนี้นะจะใช้ได้นะครับแต่อย่างไรก็ดีลองอ่านรายระเอียดของแต่ละโฮสด้วยนะครับ

ปล.ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหรอครับอาสัยลักจำเค้ามาอีกที่ 55+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-18 06:53