Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 14979|ตอบกลับ: 40

Discuz!6.0 English language pack?Sunshine build??200907?

[คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2007-10-5 09:42:14 |โหมดอ่าน
ผมไม่ได้แปลเองเจ้าของภาษาทำไว้แล้วที่เวบเค้าก็มีแจกอยู่นะครับที่เป็นของ
forum.lifestyle2u.com.my

ส่วน admincp.lang นี่ ที่เค้าแจกมันใช้ไม่ได้เลยเอามาทำให้ใหม่แต่ยังไม่เสร็จทั้งหมด
แต่ผมส่งให้ทาง
forum.lifestyle2u.com.my
ไปก่อนหน้านี้แล้ว
เพราะมันเช็ค(จาก Script ขอเค้านั้นแหละ)ไม่ผ่าน ไม่ทราบเพราะอะไร แต่มันใช้งานได้
เลยคิดว่าให้เจ้าของภาษาเค้าช่วยแปล ช่วยเช็ค ด้วยจะออกมาชัวร์กว่า เพราะที่เค้าแปลมาเช็คผ่านหมด
Thank : wei forum.lifestyle2u.com.my

อัพเดท 20-10-2007
ภาษาอังกฤษของ Admincp โหลดได้ที่กระทู้
http://www.cazdesign.com/forums/thread-158-1-1.html

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
kittikorn โพสต์ 2007-10-5 09:45:58
อู้วๆ ของดีๆ ขอบคุณค๊าบ

แต่ตอนนี้ติดใจIPB ขอใช้IPBก่อนอิอิ ^^:)
suthida โพสต์ 2007-10-5 10:04:36

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากมาย แบบนี้ก็ใช้งานง่ายขึ้นมาหน่อย ไม่งั้นตายแน่ๆ
kisskiss โพสต์ 2007-10-5 12:57:08
ขอบคุณครับ
big15 โพสต์ 2007-10-5 18:25:46
ขอบคุณมากครับ
Riryoku โพสต์ 2007-10-5 21:17:23
ขอบคุณครับ จะได้ลองใช้แบบเป็นกิจจะลักษณะสักที
big15 โพสต์ 2007-10-6 07:42:53
เรื่องหัวข้อนี่ทำไงให้ตั้งได้ยาวกว่า 80 ตัวอักษรครับ หาที่ปรับไม่เจอครับ แล้วลองก็อป~เซ็นเซอร์~ภาพมาวางลงมันตัดภาพใหญ่ๆหายไปครึ่งนึ่งเลยทำไงครับ ว่างจะ Ok กับบอร์ดตัวนี้แล้วนะนี่.... แล้วใน Subforums นี่มันตั้ง Subforums อีกไม่ได้หรือครับหาวิธีทำไม่ได้ครับ
ผมมีเวอร์ชั่น 5.0.0 UTF-8 ซึ่งเป็นภาษาอังกฤษหมด มันแตกต่างกับเวอร์ชั่นนี้มากไหมครับ เห็นบอร์ดในไทยมีการอัพเป็น 5.5.0 ได้ด้วยแต่ผมหาตัวนี้ไม่เจอครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ไฟล์ภาษาไทยนี่ไม่แจกหรือครับ อิ อิ...
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2007-10-6 09:00:31
Original posted by big15 at 2007-10-6 07:42
เรื่องหัวข้อนี่ทำไงให้ตั้งได้ยาวกว่า 80 ตัวอักษรครับ หาที่ปรับไม่เจอครับ แล้วลองก็อป~เซ็นเซอร์~ภาพมาวางลงมันตัด ...

เรื่องหัวข้อนี่ทำไงให้ตั้งได้ยาวกว่า 80 ตัวอักษร
กำลังหาเหมือนกันครับ - -"

ก็อป~เซ็นเซอร์~ภาพมาวางลงมันตัดภาพใหญ่ๆหายไปครึ่งนึ่ง
ต้องดูตอนโพสครับมันจะย่อลงมาเองเมื่อกระทู้โหลดเสร็จแล้วลองเอาเม้าส์คลิ๊กดูครับ เหมือน lightbox

Subforums นี่มันตั้ง Subforums อีกไม่ได้หรือ
หมายถึงอย่างของกระดานนี้หรือต้องการมากกว่านั้น
ถ้ามากกว่านั้นมันให้ทำได้เท่านั้นเองอ่ะครับ เพราะมันก็ไม่มีให้คลิ๊กเพิ่มแล้ว

มีเวอร์ชั่น 5.0.0 UTF-8 ซึ่งเป็นภาษาอังกฤษหมด มันแตกต่างกับเวอร์ชั่นนี้ยังไง
แตกต่างพอสมควรครับ ตอนแรกผมก็เทสกับ 5.0.0 เหมือนกัน

6.0.0 มันจะมี Community Maketting มาให้ด้วย(แปลเอาเองประมาณนี้มั้ง)
แต่ยังไม่ได้ลองเลย แต่น่าจะกึ่งเหมือน Plaza ของ vB ถ้าไม่คิดจะใช้ก็ข้ามไป

5.0.0 มันจะมี blog แต่ไม่มีพื้นที่ทำspace ให้เหมือน 6.0.0
blog ก็เป็น template ของ กระดานเองส่วน Space มี Template แยกต่างหาก ถ้าไม่คิดจะใช้ก็ข้ามไป
ส่วนของกระดานอันนี้มีโพสเยอะมากกำลังทำความเข้าใจอยู่เหมือนกัน งง ตามรูปครับ

ส่วน 5.0.0 ไม่มี
มันจะมีพวกโพส แนะนำตัวหาเพื่อน โพสบริการอะไรซักอย่างมานมีหัวข้อย่อยแยกมาอีก ที่เหลือก็พวกโพลล ต่างๆ
ลองลงดูจะรู้ครับ

นอกนั้นก็เป็นพวก

ลองลงทั้ง 2 ตัวแล้วเปรียบเทียบดูครับ
เรื่อง Upgrade
เวอร์ชั้น 5.5.0 ไปโหลดที่เวบเค้าเลยก็ได้นะครับ
แต่มัน UP เป็น 6.0 ได้ด้วย

ถ้าไม่ได้ใช้ Space หรือ blog ก็ใช้ 5.0.0 ก็ได้ครับ ENG ตัวเต็มด้วยใช้งานได้เลย
ประเทศเค้าบางเวบยังใช้ Discuz! 3.0 อยู่เลย

ไฟลล์ภาษาไทยอยากแจกเหมือนกันครับ แต่ยังแปลไม่หมดเลยครับ
ภาษาอังกฤษ ก็ยังแปลไม่หมดเลย เพราะผมเอาถาษาของ 5.0.0 มาเทียบเหมือนกัน แต่ที่เหลือ ~:4:~

ไม่มีอะไรแนะนำหรอกครับเพราะผมก็เพิ่งเล่นเหมือนกัน รู้อะไรมาก็แชร์กันไปครับ
ผมก็เพิ่งมาเล่นจริงจังเอาตอนนี้เหมือกกัน อาศัยทำไป ศึกษาไป

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
big15 โพสต์ 2007-10-6 10:13:41
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ยังสองจิตสองใจอยู่ระหว่าง IPB กับ เจ้าตัวนี้และครับ ว่าจะเอาตัวไหนดี หาตัวอัพเดท 5.5.0 ให้หน่อยซิครับผมหาไม่เจอตัวที่เป็นภาษาอังกฤษนะ
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2007-10-6 12:01:04
Original posted by big15 at 2007-10-6 10:13
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ยังสองจิตสองใจอยู่ระหว่าง IPB กับ เจ้าตัวนี้และครับ ว่าจะเอาตัวไหนดี หาตัวอัพเด ...

หาไม่เจอเหมือนกันครับ คิดว่า จะมีแต่ 5.0 มั้งที่เป็นภาษาอังกฤษเต็มๆ ผมว่าน่าจะใช้ตัวอัพเดทของ TC(UTF-8) ได้นะ
เก็บแต่ไฟลล์ lang ไว้ แล้วอัพเดทเอา จากนั้นก็มาแก้ ภาษาของ 5.5.0 ที่เพิ่มมาเอาผมว่าไม่เยอะเท่า 6.0 หรอก

ว่าแต่ทำไมไม่เล่น 6.0.0 ไปเลย หรือว่าของที่ให้มาเกินความจำเป็น ~:1:~

มันมี Props (Item หรือเปล่า)ด้วยนะผมเล่นไม่เป็นเค้าบอกว่าเหมือน IPB

http://www.cazdesign.com/forums/magic.php

ซื้อมาแล้วใช้ไงก็ไม่รู้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-18 06:03