Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: jaideejung007

Avatar แสดงสถานะ Online & Offline DISCUZ7 [พัฒนาต่อจากคุณปู]

[คัดลอกลิงก์]
kornzanakub โพสต์ 2009-4-25 14:00:42
แก้ไขล่าสุด kornzanakub เมื่อ 2009-4-25 14:01

ผมลองMOD ดูแล้วนะครับ

แต่โค้ดผมไม่เหมือนกับพี่โจ้นะครับ

ก็เลยแก้นิสหน่อย ก็เลยแสดงได้ละ

-------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่มีโค้ดตัวนี้นะครับ
  1. <div class="avatar"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div>
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
แต่มีโค้ดตัวนี้
  1. <div class="avatar" onmouseover="showauthor(this, 'userinfo$post[pid]')"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div>
-------------------------------------------------------------------------------

ก็เลยลองนั่งแก้ดูอะนะครับ จาก
  1. <!--{else}-->
  2. <style type="text/css">#filter img{filter:gray();}</style>
  3. <div id="filter"><div class="avatar"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div></div>
  4. <!--{/if}-->
  5. <!--{/if}-->
เป็นตัวนี้แทนนะครับ
  1. <!--{else}-->
  2. <style type="text/css">#filter img{filter:gray();}</style>
  3. <div id="filter"><div class="avatar" onmouseover="showauthor(this, 'userinfo$post[pid]')"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div></div>
  4. <!--{/if}-->
  5. <!--{/if}-->

ใครที่มีโค้ดแบบผมก็เอาไปใช้ได้นะครับ ลองดูละกัน

เพราะว่าถ้าทำแบบพี่โจ้แล้ว ตอนออฟไลน์จะไม่รัน AJAX ครับ

ได้ผลเป็นไงก็บอกกันบ้างนะครับ สำหรับคนที่ใช้อะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +2 ย่อ เหตุผล
minnie + 1 ขอบคุณค่ะ
jaideejung007 + 1 ขอบคุณนะคับที่มาบอกเ ...

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-25 18:29:37
ผมลองMOD ดูแล้วนะครับ

แต่โค้ดผมไม่เหมือนกับพี่โจ้นะครับ

ก็เลยแก้นิสหน่อย ก็เลยแสดงได้ละ

----------------------------- ...
ต้นฉบับโพสโดย kornzanakub เมื่อ 25-4-2009 14:00

นั้นแหละครับปรับปรุงได้ตามสบายเลยครับ
ดีด้วยซ้ำที่ยังมีคนสนใจ และลองไปพัฒนาดู อาหุ อาหุ

ขอบคุณนะคับ ที่มาพัฒนาต่อไป

ขอบคุณจากใจ

โจ้คับ อิอิ
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-25 18:57:45
11# kornzanakub

ไอ้คุณน้องคับ เว็บ เบบี้-ไอทีดอทคอม มันเข้ามะได้อ่า

มังเปงไรหลอ
แถมเข้าช้าด้วย

ใช้เซริฟ์ไหนฟ่ะ อืดชิหายเลยครับ

ปรับปรุงระบบเซิร์ฟเวอร์ก็ดีนะคับ

โจ้คับ
kornzanakub โพสต์ 2009-4-25 19:13:10
ฮือพี่โจ้อยากร้องไห้

โดนไรมิรุ้อะครับต้องถามพี่

ไม่ได้สำรองข้อมูลไว้ด้วยง่า

งงเหมือนกันทำไมโดนแบบนั้น

อยากให้เว็บกลับมาเป็นเหมือนเดิม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
jaideejung007 + 1 เป็นกำลังใจพัฒนาเว็บ ...

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-27 11:28:12
ฮือพี่โจ้อยากร้องไห้

โดนไรมิรุ้อะครับต้องถามพี่

ไม่ได้สำรองข้อมูลไว้ด้วยง่า

งงเหมือนกันทำไมโดนแบบนั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kornzanakub เมื่อ 25-4-2009 19:13

โห่ น่าสงสารน้องจังคับ(เสียใจด้วยนะคับ แง้ๆๆๆ)

แล้วใช้เซิร์ฟไหนหรอคับ มันถึงได้เป็นแบบนั้น

พี่เสียดาย เว็บน้องจังเลยคับ เห็น Mod ตั้งเยอะ

ถ้าน้องได้สำเนาเว็บไว้ก็คงจะดีนะคับ

พี่เป็นกำลังใจให้น้องคับ

พัฒนาต่อไปนะไอ้น้อง ต้องการความช่วยเหลือจากพี่ เมล์มาเลย หรือ PM มาที่นี่ก็ได้คับ

พี่ยินดีช่วยสาเหม๋อ

จำไว้ไอ้น้อง พี่ยังรอคำช่วยเหลือจากน้องนะ

โจ้คับ
kornzanakub โพสต์ 2009-4-27 13:17:59
อิอิ ขอบคุณมากครับพี่โจ้

ถ้ากรมีปัญหาจะไปถามนะครับ อิอิ

แล้วเรื่องเว็บข้อมูลไม่หายละครับ

เดี๋ยวคงเปิดได้ในอีกไม่ช้านี้ครับ

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับกำลังใ ^^
tpbz โพสต์ 2009-4-30 19:08:40
ขอบคุณมากครับ
PungPing โพสต์ 2009-5-8 23:31:40
ขอบคุณค่ะ ^^
gospel โพสต์ 2009-6-21 22:34:18
ขอบคุณครับ
timber2u โพสต์ 2009-6-26 00:03:23
แก้ไขล่าสุด timber2u เมื่อ 2009-6-26 00:15

พี่โจ้จ๋ารักนะจุ๊บๆขอบคุณครับ
แต่ง่าส์ไม่มีโค๊ดทั้งสองงันเลยอดอีกและ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-25 07:50