Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 8899|ตอบกลับ: 28

Avatar แสดงสถานะ Online & Offline DISCUZ7 [พัฒนาต่อจากคุณปู]

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2009-4-20 19:22:54 |โหมดอ่าน
^^^^^^^^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^^^^^^^^

ตัวสคริปต์นี้ผม jaideejung007 พัฒนาต่อจากคุณปู

ซึ่งสามารถใช้งานได้กับ DISCUZ7.0 ได้แล้ว

แก้ไขไฟล์ templates/{ชื่อโฟลเดอร์สกินของคุณ}/viewthread_node.htm

หาโค้ด
  1. <!--{elseif $post['avatar'] && $showavatars}-->
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านล่าง
  1. <!--{if $vtonlinestatus && $post['authorid']}-->
  2. <!--{if ($vtonlinestatus == 2 && $onlineauthors[$post[authorid]]) || ($vtonlinestatus == 1 && ($timestamp - $post['lastactivity'] <= 10800) && !$post['invisible'])}-->
หาโค๊ด
  1. <div class="avatar"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div>
เพิ่มโค๊ดนี้ด้านล่าง
  1. <!--{else}-->
  2. <style type="text/css">#filter img{filter:gray();}</style>
  3. <div id="filter"><div class="avatar"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div></div>
  4. <!--{/if}-->
  5. <!--{/if}-->
แล้วทำการอัพเดตไฟล์แคช นิดหน่อย พอเป็นพิธี ก็โอ คับท่านทั้งหลาย

++++++++++++++++++++++++++++
ทดสอบผ่าน IE 7-8 ปรากฎว่าผ่านครับ ไม่มีปัญหา
ทดสอบผ่าน FireFox ปรากฏว่าไม่ผ่านครับ มีปัญหาตรงที่ มันไม่เปลี่ยนภาพ Avatar เป็นขาวดำ
++++++++++++++++++++++++++++

แต่ก็ต้องลองดูนะครับ ลองโหลดไปแต่งดูครับ
หากใครพัฒนาต่อจากผมก็คงจะดี จะได้มาแชร์กันบ้าง

ลองเอาไปใช้งานดูนะ มีปัญหา ก็อย่าลืมเม้นท์มาบอกกันบ้าง

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
อ้อ!! เกือบลืมไป ทุกครั้งที่ทำการแก้ไขไฟล์ ข้อควรจำนะจ๊ะ
กรุณา! ย้ำ กรุณา สำเนาไฟล์ viewthread_node.htm ทุกครั้งก่อนการแก้ไข
เพื่อป้องกันข้อผิดพลาดในขณะ Mod ไฟล์จร้า

เพราะอะไรน่ะหรอ ผมเคยเจอปัญหามากับตัวเองนั้นแหละ
Mod อยู่ดีดี แต่มือดันไปลบตัวไหนออกไม่รู้ เลยทำให้เว็บผมเจ๊งไม่เป็นท่า
ผิดเพี้ยนไปจากเดิม
ซึ่งก่อนหน้านั้นก็ Mod ไฟล์ตัวนี้มาเยอะ อ่ะ ก็เลยต้องมา Mod ใหม่(กรรม!)

ด้วยความปราถนาดีจาก jaideejung007 (โจ้คับ)
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

ขอบคุณวันละนิด จิตแจ่มใส

โจ้คับ

.

.

.

.

.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 7จิตพิศัย +11 ย่อ เหตุผล
muffy0070 + 1 สู้ๆครับ
jackie4056 + 1
minnie + 1 ขอบคุณค่ะ
dlth + 1
trickstertik + 1 เยี่ยมครับ

ดูบันทึกคะแนน

qweresz โพสต์ 2009-4-20 21:23:29
ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับผม สุดย้อดดดดดดดด
kornzanakub โพสต์ 2009-4-21 10:49:47
lวยมากเลยนะครับ

อิอิ มีแบบนี้ด้วยพึ่งรู้
trickstertik โพสต์ 2009-4-23 07:58:46
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-23 09:08:21
ลองเอาไปใช้งานดูนะคับ

พัฒนาต่อก็อย่าลืมเอามาแชร์ริงกันหน่อยนะคับ

โจ้คับ
thaiterbor โพสต์ 2009-4-23 11:35:53
<div class="avatar"><a href="space.php?uid=$post[authorid]" target="_blank">$post[avatar]</a></div>

หาไม่เจอครับ  เจอแต่

<!--{elseif $post['avatar'] && $showavatars}-->
แบนรูปโปรไฟล์
rienanurak โพสต์ 2009-4-23 12:00:38
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-23 17:31:25
มันอยู่ต่อจากกันคับ ตามด้านล่างโค๊ดนี้คับ
<!--{elseif $post['avatar'] && $showavatars}-->
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2009-4-23 17:32:19
kjjjkjkjlkjlkjlkjjjkjlkjljkjlkjlljkjljljjljljljljljl
ต้นฉบับโพสโดย rienanurak เมื่อ 23-4-2009 12:00

พิมพ์อะไรหรอคับ เป็นคนไทยไหมเนี๊ย

ภาษาอะไรหลอ คับ ภาษาต่างด้าวหลอ

โห่ น่าจะโดนแบน หรือไม่ก็เตือนนะ
oom โพสต์ 2009-4-23 19:32:48
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 03:24