Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: An_ant

[ภาษา] AdminCP กับภาษาไทย

[คัดลอกลิงก์]
Hi-Zoeiiz โพสต์ 2008-1-16 13:20:42
สู้ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ^^
Golf_sang โพสต์ 2008-1-16 15:04:56
ของผมพอแก้แล้ว มันเป็นภาษาอะไรไม่รู้ครับ บอกด้วยครับ
acaz โพสต์ 2008-1-16 15:34:44

ตอบกลับโพสของ 12# Golf_sang

บันทึกเป็น utf-8 ครับ
PlNG โพสต์ 2008-1-18 17:09:47
ขอคำอธิบายหน่อยครับ ว่ามันคืออะไร แล้วใช้ทำอะไรครับ

มือใหม่กะลังหัด งงมากมายครับ
acaz โพสต์ 2008-1-18 18:04:41

ตอบกลับโพสของ 14# PlNG

คืออยากให้สมาชิืกมีส่วนร่วมในการแปลภาษาแต่ดูเหมือนจะไม่มีใครสนใจ.....
pppp002 โพสต์ 2008-1-18 21:25:18
ผมใช้ Edit Plus 2.10 แก้ข้อความ ไม่ทราบว่าตอนเซฟ จะต้องเลือกเก็บเป็นไฟล์อะไรครับ
ผมลองแปลดูแล้วคลิกเซฟทับเลย พออัพขึ้นโฮสมันเออเร่อครับ
zaclub โพสต์ 2008-1-18 21:54:42
'settings_vtonlinestatus' => 'แสดงผู้เขียนที่กำลังออนไลน์',
'settings_vtonlinestatus_comment' => 'แสดงสถานะของผู้เขียนที่กำลังโพสข้อความอยู่ ระวัง!! นี้เป็นรูปแบบที่ทำให้ประสิทธิภาพลดลง เมื่อคุณเลือก "Precislly" เราแนะนำว่าให้มีค่าเป็น "ตัวอย่าง".',
        'settings_userstatusby' => 'แสดงสถานะของผู้ใช้โดย ... :',
        'settings_userstatusby_comment' => 'ระวัง!! นี้เป็นรูปแบบที่ใช้เฉพาะแสดงข้อความโพส มันไม่มีผลกระทบ on real permission of users. ถ้าเลือก "ระดับผู้ใช้งาน" เฉพาะกลุ่มผู้ใช้งานที่จะใช้แสดงระดับ ผู้ดูแลระบบและกลุ่มผู้ใช้งานพิเศษจะยังคงแสดงระดับของกลุ่มได้',
        'settings_userstatusby_usergroup' => 'นั้นเป็นหัวข้อกลุ่มผู้ใช้งาน (ชื่อกลุ่ม)',
        'settings_forumjump' => '<u><i>แสดงเมนูข้ามไปยัง</i></u>:',
        'settings_forumjump_comment' => 'เลือก "ใช่" เพื่อแสดงเมนูข้ามไปยังในหน้าของเว็บ ระวัง!!ถ้ามีจำนวนหัวข้อย่อยมากๆในหัวข้อหลัก มันทำให้มีผลต่อระบบอย่างรุนแรง',
        'settings_statscachelife' => '<u><i>สถานะ Cache TTL(Minute)</i></u>:',
        'settings_statscachelife_comment' => 'ข้อมูลสถิติของ TTL เราแนะนำว่าให้มีค่ามากกว่า 60 ระวัง!! มันทำให้มีผลต่อระบบ',

เดี๋ยวมาลุยต่อครับ

[ แก้ไขล่าสุด zaclub เมื่อ 2008-1-18 21:56 ]
zaclub โพสต์ 2008-1-18 22:12:42
'settings_oltimespan' => '<u><i>ออนไลน์ในระหว่างเวลา(นาที)</i></u>:',
    'settings_oltimespan_comment' => 'Discuz! สามารถรวมเวลาออนไลน์(รวมทั้งหมด & ทุกเดือน) สำหรับสมาชิกทุกคน ตัวอย่าง ตั้งค่านี้เป็น Nเพื่อที่จะอัพเดตสถิติการออนไลน์ทุกๆ N นาทีที่ถูกต้อง แม่นยำ ระวัง!! มันจะมีผลต่อประสิทธิภาพ เราแนะนำว่าควรมีค่าระหว่าง 5-30 หรือใส่ 0 เพื่อที่ไม่ต้องการรวบรวมข้อมูล',
    'settings_modworkstatus' => '<u><i>Admin Logs</i></u>:',
    'settings_modworkstatus_comment' => 'คุณสามารถเลือกหรือไม่เลือกก็ได้ที่จะทำการรายงานผล(logs)ทุกๆครั้งแก่ผู้ดูแลระบบ ระวัง!!มันมีผลต่อระบบเพียงเล็กน้อย',
    'settings_maxmodworksmonths' => '<u><i>Admin Logs TTL(month)</i></u>:',
,
thairpg โพสต์ 2008-1-18 23:27:55
ถ้าว่างเดียวมาช่วยครับ
bad_comment โพสต์ 2008-1-19 10:34:12
จัดกันไป ร่วมด้วยช่วยกัน  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 07:34