Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: adman

[UCenter Home] หาแนวร่วมแปลภาษาไทย UcenterHome 2.0 ตัวเต็ม [ThaiBeta1 ออกแล้ว]

ปิด [คัดลอกลิงก์]
CYBERFOX โพสต์ 2009-9-20 14:17:34
ลงแล้ว บอร์ดยังใช้ไม่ได้เลย  ผมยังมือใหม่ครับ
งมต่อไป ขอบคุณครับ
chantos โพสต์ 2009-9-20 15:24:52
thank youuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
mini_manow โพสต์ 2009-9-20 17:21:22
จะรอตัวเต็มนะคะ
ขอบคุณค่ะ
deb2yo โพสต์ 2009-9-20 19:04:01
เอาหลายๆๆภาษาดิ
zankumuro โพสต์ 2009-9-20 19:45:59
เอาหลายๆๆภาษาดิ
ต้นฉบับโพสโดย deb2yo เมื่อ 2009-9-20 19:04

เป็นคนไทยจะให้แปลภาษาอื่นทำไมครับ แค่ภาษาไทยยังเอากันไม่รอด อีกอย่างแปลไว้แล้วพวกอาหรับจะมาเอาไปใช้เหรอครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง เดี๋ยวผมจะแปลไว้ให้ครับ ภาษาอาหรับ (ป้าตื่น)
 เจ้าของ| adman โพสต์ 2009-9-20 23:17:33
รอลุยกัน Bata2 ครับ คราวนี้ปรับใหม่ ผมจะแบ่งไฟล์ให้ครับ แล้วอาจจะมีกำหนดวันส่ง อะไรประมาณนี้
ไม่ได้กดดันหรือ เร่งรีบ แต่ให้มีเป้าหมาย ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่เท่านั้น แต่รับรอง ถ้าทำกันเป็นทีม สนุก มาก ๆ ครับ
ตอนนี้ ผมเปิด  Skype สำหรับทีมแปลภาษาแล้วนะครับ มีแอดเข้ากลุ่มมา 3 คนแล้ว ทำงานไปปรึกษากันไป
ได้อะไรดี ๆ กว่าแปลภาษาอีกครับ อย่างบางทีก้อ ช่วยแก้ปัญหากันได้เร็วขึ้น เพราะมีคนคอยตอบเราทันที เร็วกว่าตั้งกระทู้อีก
แต่ยังไง ก็อยากให้เน้นที่การตั้งกระทู้ และตอบกระทุ้เหมือนเดิม เพราะปัญหาต่าง ๆ จะถูกตอบโดย กูรู และจะเป็นประโยชน์กับคนหลัง ๆ ที่เข้ามาอ่าน
ส่วน Skype น่าจะเอาไว้เพื่อ อำนวยความสะดวกเท่านั้น

ทีมแปลภาษา แอดเข้ามาได้นะครับ user : adman.discuz  มีทีมแปลภาษารออยู่แล้ว 3 คน
หรือใครที่สนใจจะเข้ามาคุยด้วย ก็เชิญนะครับ

* ปล UCHome 2.0 ฺำBeta 2 เริ่มเดินเครื่องแลล้วครับ ได้คุณ Prince และ คุณ diswarsaza มาร่วมวงแล้ว กำลังช่วย เกา ๆ เพราะรู้สึกจะมีที่ คัน ๆ เยอะเหมือนกัน

87# sakko51150
ผมว่าคงสื่อสารกันผิดพลาดน่ะครับ จำได้ว่าที่คุณ Adman ประกาศไว้นั้น เค้าให้เลือกว่าจะแปลไฟล์ไหนแ ...
ต้นฉบับโพสโดย northstar เมื่อ 2009-9-19 21:59
ramsnow โพสต์ 2009-9-21 10:19:25
ขอบคุณครับ
sutouch โพสต์ 2009-9-21 11:42:50
ผมยังมือใหม่ครับ
dekcomgang โพสต์ 2009-9-21 11:48:49
ลองด่วนๆๆ เลยครับ ไม่รู้จะใช้ กับ Discuz 7 ได้ไหม
jaideejung007 โพสต์ 2009-9-21 13:29:04
ขอขอบคุณทีมงานแปลภาษาทุกคนครับ ที่ช่วยกันผลักดันให้เกิดผลงานชิ้นนี้ แปลผิดๆ ถูกๆ เพี้ยนๆ ไปบ้าง ก็เป็นธ ...
ต้นฉบับโพสโดย northstar เมื่อ 19-9-2009 20:38

อ่านแล้วซึ้งครับ

งานทุกอย่างจะสำเร็จได้

ก็ต่อเมื่อทุกคนช่วยกันทำ ช่วยกันแปลคนละอันสองอัน
-------------------------------------------------------------------------
อ้อ เพิ่มเติมครับ

ไฟล์ install/index.php ไม่เห็นมีให้โหลดเลยครับ

และ ไฟล์ อัพเดตก็ไม่มี update.php และสงสัยยังไม่ได้แปลแน่ๆ

อ่ะวันนี้ เอามาให้ นะครับ แปลเมื่อคืนนี้เสร็จพอดี...

ไฟล์ install/index.php ภาษาอังกฤษ 100%
พวกคอมเม้นท์ที่อธิบายแต่ละฟังก์ชั่นในไฟล์นี้ก็แปลให้ครับ
User tasks, Activity classifications, Props, Position และ license(ข้อตกลงของดิสคัสน่ะ) พวกที่เป็นข้อมูลที่ไว้แทรกในฐานข้อมูลก็แปลให้ครับ
User Group ก็แปลให้ครับเป็นอังกฤษ ทั้งหมด 100%
ตรวจสอบความถูกต้อง, Tag, อักษรเริ่มแรก เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด

โหลดเลยจร้า

ไฟล์ update.php
ข้อมูลที่ใช้อัพเดตฐานข้อมูลก็เป็นอังกฤษครับ

โหลดเลยจร้า

สรุป พร้อมใช้งานได้เลยจร้า

* ปล UCHome 2.0 ฺำBeta 2 เริ่มเดินเครื่องแลล้วครับ ได้คุณ Prince และ คุณ diswarsaza มาร่วมวงแล้ว กำลังช่วย เกา ๆ เพราะรู้สึกจะมีที่ คัน ๆ เยอะเหมือนกัน

วาน.. เหลือไฟล์ที่ว่างๆ ยังไม่ได้เกา ส่งมาเลยครับ
รอเกาช่วยอีกคน และรอ Beta 2 ด้วยกัน

ดิสคัสไทย จงเจริญ....

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-28 19:43