Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 5045|ตอบกลับ: 18

[X1.5] คลิปเสียง Markaudio กับเจ้าของ Hosting ITFever

ปิด [คัดลอกลิงก์]
markaudio โพสต์ 2011-5-7 12:06:20 |โหมดอ่าน
คลิปเสียงนี้อัดด้วยโทรศัพท์มือถือ Nokia 3110C และแปลงไฟล์ให้เป็นนามสกุล Mp3

ระหว่าง Markaudio กับเจ้าของ Hosting ITFever อัดเสียงเมื่อเวลาประมาณ 11.13 น.

คลิปเสียงนี้อัดเสียงเพื่อแจ้งความบริสุทธิ์ใจ หลังจากได้ช่วยกันตรวจสอบและป้องกันการแฮก

และหาที่มา กับ Hosting ITFever ในเวลาเมื่อคืนที่ผ่านมาจนได้แก้ได้ไปเกือบทั้งหมดแล้ว

หลังจาก โพสที่เว็บ Discuzthai.com ก็มีหลายๆคนด่า ว่า ผมและผมก็เสียความรู้สึกกับข้อความที่ด่าผม

ผมจึงได้อัดคลิปเสียงนี้มา ให้ทุกท่านฟัง และลูกค้าที่ยกเลิกงานกับผม ผมอาจมีความพยายามช่วย

เหลือคนอื่นมากเกินไปจนทำให้ ตัวเองมีทุกเสียเอง ผมต้องขอโทษลูกค้าทุกๆท่าน ที่ยกเลิกงานกับผมไป

เสียงของผมอาจจะไม่ค่อยดี ไม่น่าฟังเท่าไหร่นัก ผมก็พูดตามประสาบ้านๆ แบบไม่ค่อยมีการศึกษาเท่าไหร่ ก็อยากให้ฟังกันนะครับ

http://www.mediafire.com/?mapxadgn783403c

และนอกเหนือจากนี้ อาจจะมีเป็นหลักฐานอย่างอื่นเช่น ข้อมูลการโทร เข้า - ออก ของเบอร์ที่ติดต่อ ITFever ทั้งเบอร์บ้านและเบอร์มือถือ

และ IP address ในช่วงเวลานั้นๆด้วย หาก TOT  AIS  ได้ให้ข้อมูลมา ถ้าหาก 2 บ. นี้ไม่ได้ให้ข้อมูลมา คงจะได้แต่ข้อมูลเบื้องต้นประจำเดือน

ที่อยู่ในใบแจ้งหนี้ ชำระค่า บริการในแต่ละเดือนแล้ว
unknows โพสต์ 2011-5-7 13:08:26
เราก็ยังบอกเหมือนเดิมว่าคนโทรแจ้งน่ะใครก็ทำได้คนhackเองแจ้งเองก็ทำได้เพื่อโยนความผิดให้ผู้อื่น
แต่ยังไงเราก็ผิดอยู่1ข้อที่เข้าไปแก้รูปของคนที่hackแล้วทำรูปhackbydiscuzthaiเป็นi love dsthai
ที่ทำเพราะหมั่นไส้คนทำ ยังไงทั่วไปก็ทางhostingก็สามารถเช็คได้แล้วจะรู้ว่าคนhackคนแรกกับคน2ซึ่งคน2คือเราน่ะคนล่ะคนกัน
 เจ้าของ| markaudio โพสต์ 2011-5-7 13:15:40
ต้นฉบับโพสต์โดย unknows เมื่อ 2011-5-7 13:08
เราก็ยังบอกเหมือนเดิมว่าคนโทรแจ้งน่ะใครก็ทำได้คนhack ...

อ่อ เรื่องเช็ค เรียบร้อยละครับ ถึงได้ตัวนี้มาพร้อมรายละเอียดที่ยังมีอีกครึ่งนึง ที่เหลือพี่เขาก็คงจะรอหลักฐานข้อมูลดำเนินคดีกับตำรวจ สำหรับใครที่เข้าไปแฮกนั้นหละ อีกอย่างถ้า TOT เขาตรวจสอบดูแล้วเขาอาจจะดูจากเวลาการโทรด้วย เพราะผมจะใช้เบอร์บ้านเป็นหลัก มือถือเป็นรอง เบอร์บ้านที่ตรวจสอบได้ มีชื่อที่อยู่ หลักฐานครบเพื่อความแน่นอนของตำรวจที่สืบหาต่อไป

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:17):
ยืนยันขนาดนี้คุณอาจไม่เข้าใจก็ไม่รู้จะอธิบายไง เพราะในนั้นก็บอกได้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:22):
อีกอย่างผมกับเจ้าของ Host ก็ใสๆ ช่วยกันแก้ไขปัญหากันอยู่แล้ว

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:23):
แล้วผมก็จะไปบอกให้เขาพูดอะไรตามที่ต้องการก็ไม่ได้ ต้องพูดความจริง

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:24):
แล้วเจ้าของเขาก็พูดเองบอกเบอร์ตัวเองไปด้วย ถ้าโกหกคงไม่ทำแบบนี้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:27):
จับนั้นไม่ยากหรอก เรากับเจ้าของโฮสก็ช่วยกันอยู่แล้ว สืบไปตาม IP

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:28):
ผู้ให้บริการ > ภาค > จังหวัด > หมู่บ้าน > บ้านเลขที่ > ตัวบุคคล = วางไว้แบบนี้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:31):
Hosting ITFever เปิดมาตั้งแต่ 22 May 2005 - 02:21 PM thaihosttalk ยืนยันอีกเว็บ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:32):
เปิดมาขนาดนั้น คงไม่มีใครไปสั่งเขาทำไรผิดๆได้ตามต้องการแน่นอน
unknows โพสต์ 2011-5-7 13:28:31
คุณหลงประเด็นแล้วประเด็นหลักคือต้องการรู้กับดำเนินคนดีคนที่hack
เบอร์บ้านเบอร์โทรศัพท์ของคุณไม่มีผลกับการhackหรือว่าคนเราใช้โทรศัพท์บ้านhackเว็บได้แล้วบอกว่าใช้โทรศัพท์ยืนยันว่าไม่ได้hack เพราะฉะนั้นโทรศัพท์หรือเบอร์บ้านไม่ได้ช่วยให้พ้นผิด
 เจ้าของ| markaudio โพสต์ 2011-5-7 13:37:59
ต้นฉบับโพสต์โดย unknows เมื่อ 2011-5-7 13:28
คุณหลงประเด็นแล้วประเด็นหลักคือต้องการรู้กับดำเนิน ...

ยืนยันได้ทั้งหมดและครับ ทั้งหมดมันต่อกันได้หมด ตั้งแต่แฮก โทรไปแจ้งหรือตามทีคุณว่านั้นละ

เบอร์มันก็ช่วยบอกเวลา วันที่โทรได้ มันก็ได้แน่ๆอยู่แล้ว เพราะเคยตรวจเวลาโทรให้คนอื่นๆมาแล้ว

คนที่แฮก ก็จับไม่ยาก อย่างที่บอกหาได้ไม่ยาก

อีกอย่างใครจะบ้าเอาเบอร์บ้านที่มีข้อมูลทั้งหมด ไปโทรเพื่อใส่ความผิดให้คนอื่น เรื่องพวกนี้สืบหาได้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:39):
เบอร์บ้านช่วยได้ เบอร์บ้านต่อกับชุมสาย ตรวจสอบได้ มี Log ชัดเจน
 เจ้าของ| markaudio โพสต์ 2011-5-7 13:45:47
อีกอย่างแล้วผมก็มีหลักฐานส่วนตัวผมทั้งหมดแล้ว ว่าผมบริสุทธิ์จริง

แบบทั้งยืนยันได้ทั้งหมด พูดคุยกับพยานได้ มีคนยืนยันครบ

น่าจะมีแต่คุณนั่นหละ มีหลักฐานอะไรที่เข้าใจความหมายกับคนอ่านหลายๆคนได้ไหม

หรือว่าด่าให้คนอื่นผิดไปวันๆ ให้ตัวเองถูกเสมอ ทั้งๆที่คนที่คุณว่าผิดมีให้พิสูจน์อยู่ทุกเรื่อง

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:47):
คุณ unknows ออกมาทำให้คนอื่นเดือดร้อน แล้วยังมาทำให้เสียหายอื่นๆอีกเยอะ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:50):
อีกอย่างก็ไม่อยากจะว่าใครหรอก มันเป็นชื่อเสียงเราอะ มาด่าแบบนี้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:52):
แรกเราก็อยู่ของเรา เงียบๆ ดีอยู่แล้ว เกิดเรื่องกับ unknows มาได้

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 13:53):
ไอ้เราก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครให้ถึงกับขนาดนี้มาก่อน
unknows โพสต์ 2011-5-7 13:52:33
เดียวคนผิดก็โดนจับเองแหละ
 เจ้าของ| markaudio โพสต์ 2011-5-7 13:56:28
ต้นฉบับโพสต์โดย unknows เมื่อ 2011-5-7 13:52
เดียวคนผิดก็โดนจับเองแหละ

อืม ถ้าพูดงี้ก็จบแล้ว อีกอย่างแก้หน้าให้เราด้วย เสียหายเดือดร้อนไปทั่ว สรุปให้เลยคนจะได้เข้าใจกัน
unknows โพสต์ 2011-5-7 14:14:09
เรื่่องนี้จะมีบทสรุป3ข้อ
1 เราเป็นคนhack
2 markaudioเป็นคนhack
3 คนhackอยู่ภายในเว็บนี้ดูคนตีกัน2คน
ถ้าผลออกมาแล้ว
เป็นข้อ1 คิดว่าเราจะทำไปทำไมเรารู้พรบคอมใหม่มากกว่าหลายคนคงไม่มีใครทำไปเพื่อเอาตัวเองไปติดคุกติดตารางตั้งกระทู้ด่าคนอื่นให้คนอื่นแจ้งความย้อนมากลับโดนตัวเองมันไม่ใช่ที่ทำไปเพื่อเว็บนี้จะได้ไม่ผิดโดยเอาตัวเราเองเสี่่ยงเพื่่อหาคนผิด
เป็นข้อ2 ถ้า markaudio hackจริงเราจะขอชมเชยว่ากล้ามากที่hackเองแล้วแจ้งหลักฐานให้host
เป็นข้อ3 ถ้า markaudio ไม่ได้hackเป็นคนอื่นhackแล้วทำเรื่องให้เราเข้าใจผิดคิดว่าmarkaudioเป็นคนทำซึ่งเราก็ได้กระทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงก็ต้องขอโทษที่เข้าใจผิด
ที่เราเข้าไปแก้เป็นi love dsthai ทำเพราะเห็นว่าคนที่ตั้งกระทู้มีโอกาศสูงที่จะเป็นคนทำเองแล้วโยนความผิด+ประจานและล้อเลียนเว็บนี้ให้เสื่อมเสียซึ่งเราทนไม่ได้
oatloso2539 โพสต์ 2011-5-7 14:18:47
เอาน่าอย่ามาด่ากันแบบนี้เลย มันจะได้ผลเสียทั้งคู่นะครับ

แต่คุณ unknows นี้ก็ยังไงรึครับ จากที่ผมฟังเสียงคลิปเเล้ว นี้น๊าจะเป็นเจ้าของนะครับ
เเล้วอีกอย่างที่ผมส่งสัย ถ้าเกิดคุณ markaudio สร้างเรื่องจริงๆละก็เค้า คงหนีไปเเล้วแหละครับ เค้าคงไม่กลับมาแก้ก็ได้นะครับ แค่หนีไปเเล้ว สมัครไอดีใหม่อ่ะ
แต่เค้าก็ยังไงอ่ะยังหา หลักฐานมาให้ดูกันนะครับผม เอกก็ยังไม่รู้เรื่องไรมากนัก แต่ผมว่า ค่อยๆคุยกันดีกว่านะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 04:17