Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 8058|ตอบกลับ: 21

[X2.5 RC&BETA] การแปล Discuz APP.apk

[คัดลอกลิงก์]
mylookhin โพสต์ 2012-8-7 11:46:01 |โหมดอ่าน
คือว่าผมต้องการจะแปล แอพพิเคชั่น ของดิทคัส ที่แจกเป็นภาษาจีน ตอนนี้ก็แปลไปได้เกือบเสร็จแล้วจะมีส่วนที่สำหรับแนะนำเว็บไซน์

เลยอยากจะขอชื่อเว็บ ที่เป็นบอร์ดของ DZ ซึ่งผมไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่นัก โดย กลุ่มเว็บที่ต้องการมีดังนี้

เว็บเกี่ยวข้อข้อมูลโทรศัพท์ หรือสมาร์ทโฟน

เว็บวาไรตี้

เว็บออดิโอ & เรดิโอ

เว็บข่าว

เว็บสำหรับคอเกมส์

เว็บกีฬา

เว็บแนวโซเชียล หาเพื่อน

เว็บแชท

รายละเอียดที่ต้องการก็มีเท่านี้ครับ ขอบคุณมากนะครับ หลังจากแปลเสร็จ จะโมดิฟรายนิดหน่อยให้เข้ากับคนไทย หลังจากทำเสร็จจะทำมาแจก ครับผม

การพิมพ์การจัดหน้าผมไม่ค่อยเก่งนะ ยังไงก็พยามอ่านเนื่อหาเอานะครับ ^^

คลังกระทู้ที่เกี่ยวข้อง:

oja โพสต์ 2012-8-7 13:12:59
ฝากด้วยครับ
หมวด เว็บสำหรับคอเกมส์
  1. http://gdc.in.th
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
jaideejung007 โพสต์ 2012-8-7 13:56:29
คืออ่านแล้วงงน่ะครับ

หมายถึงว่า ท่านได้สร้างหรือแปลภาษาแอพดิสคัส .apk สำหรับแอนดอร์ย แล้ว

ทีนี้ อยากได้เว็บพันธมิตร ไปเสริมในการแปลภาษาไทยหรือเปล่า

เล่าสู่กันฟังที (พอดีสนใจเรื่องไฟล apk ด้วยอ่ะครับ)

ฝากเว็บด้วยนะ

THZAA.COM
เว็บวาไรตี้
 เจ้าของ| mylookhin โพสต์ 2012-8-7 14:02:31
ก็คือ เห็นทาง DZ จีน มีการแจกไฟล์ DiscuzMobile แล้วพอโหลดมาใช้มันดันเป็น ภาษา จีน ผมก็อ่านไม่ออกบอกไม่ถูก
เลยปิ๊งไอเดีย ณ ประเทศไทย (ซึ่งอยู่ไกล้กับอินเดีย) ทำการแกะแงะแทะ เจ้าแอบ DiscuzMobile ออกมาเพื่อแปล ทีนี้พอแงะ ออกมาแล้ว ก็ทำการแปล ไปเจอส่วนนึงเหมือนจะเป็น สตอลรี่ ที่รวบรวมเว็บที่หน้าสนใจต่างๆ ที่ใช้บอร์ด DZ ในการสร้างไว้ ไอเราจะแปลจีนมาเป็นไทย ถึงคนไทยเข้าไปใช้มันก็ยังเป็นภาษาจีนอยู่ดี เลย ทริปเปิ้ลไอเดีย รวบรวมเว็บที่น่าสนใจของไทย ที่ใช้ DZ มายัดใส่แทน ทั้งนี้เพื่อไม่ให้มีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์การดัดแปลง จึงจะเพิ่มเมนูว่า เว็บ จีน หรือ เว็บไทย ลงไปนั่นเอง   เนื้อิหาย่อๆ ก็มีเท่านี้แหละครับ
Mr.Jak โพสต์ 2012-8-13 18:43:59
หมายถึงเจ้าแอปนี้หรือเปล่าครับ
http://forum.discuzthai.com/thread-33715-1-1.html

ตอนแรกก็คึกอยู่นะครับ หลังๆ เริ่มขึ้เกียจล่ะ เพราะภาษาค่อนข้างกระจาย ด้วยความที่ภาษามันอยู่ในไฟล์ UI (เทียบกับดิสคัสก็พวกเทมเพลทนั่นแหละครับ)  
Mr.Jak โพสต์ 2012-8-13 18:52:24
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.Jak เมื่อ 2012-8-13 19:00

เพิ่มเติมข้อมูลครับ
คือแอปนี้ (Discuz! Mobile / เว็บบอร์ดสำหรับมือถือ บลาๆ) ลงแค่แอปเดียว เราสามารถใช้เป็นแอปในการล็อกอินเว็บดิสคัสได้ทั่วโลกที่เปิดให้ใช้ Mobile อยู่ได้เลยครับ เพียงป้อน URL ของเว็บนั้นๆ ลงไป
(อย่างลิงก์กระทู้ที่ให้ดู ผมก็ป้อน photomestory.com)
แต่หน้าหลักของแอปเราจะเห็นแอปที่เคยล็อกอินไว้ครับ และข้างล่างหน้า Home ของแอปก็จะเห็นรายชื่อ Recommended Sites
ที่ใช้ดิสคัสเป็น CMS ให้เลือกสรรอยู่จำนวนหนึ่งครับ
ผมก็เดาว่าท่าน จขกท. ต้องการรวบรวมรายชื่อเว็บของไทยเองมาแสดงตรงนี้ของตัวแอปน่ะครับ
เพราะพวกเราคงไม่เข้าไปเว็บ Recommended ที่เป็นของจีนอยู่แล้วครับ

หากไม่เข้าใจ ดูรูปนี้แล้วจะอ๋อเลยครับ (ผมเก็บ source app นี้ไว้อยู่น้าา แต่คงจะเก่าแล้วล่ะคงจะอัพเดทเยอะแล้วตอนนี้)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

แสดงความคิดเห็น

อย่างนี้นี่เอง!  โพสต์ 2012-8-15 16:23
 เจ้าของ| mylookhin โพสต์ 2012-8-14 11:01:24
ครับผม ขอบคุณมากครับ ก็คือว่าจะนำมาปรับปรุงนิดหน่อย เพิ่้มเติมระบบด้วยแต่เนื่องจากความรู้พื้นฐานด้านซอร์ฟแวร์ในโมบาย ไม่มากเท่าที่ควร ผมเลย รบกวนให้พี่ที่รู้จักกันซึ่งทำงานเกี่ยวกับการเขียน Apps ของโมบาย ช่วยสานต่อให้ครับ ถ้าจะกรุณา คุณ Mr.Jak รบกวนส่ง ซอร์ล ให้ทีครับ หรือว่า ต้องดีคอมไพร์เอาเองหว่า เพราะพี่ที่เค้าอาสาช่วยผมบอกต้องทำการดีคอมไพร์ ออกมาโม
Mr.Jak โพสต์ 2012-8-14 13:11:18
mylookhin ตอบกลับเมื่อ 2012-8-14 11:01
ครับผม ขอบคุณมากครับ ก็คือว่าจะนำมาปรับปรุงนิดหน่อย ...

ผมก็ใช้การดีคอมไพล์ครับ มันง่ายมากสำหรับการดีคอมไพล์ แต่ตอนคอมไพล์ค่อนข้างซับซ้อนกว่ามากกกๆๆๆๆๆ ครับ
 เจ้าของ| mylookhin โพสต์ 2012-8-14 13:30:32
Mr.Jak ตอบกลับเมื่อ 2012-8-14 13:11
ผมก็ใช้การดีคอมไพล์ครับ มันง่ายมากสำหรับการดีคอมไ ...

ผมไม่ค่อยมีเวลาศึกษาเท่าไหร่เลย เคยดีคอมไพร์เอง แล้วซอร์ล ออกมาไม่ครบ
mryu โพสต์ 2012-8-19 17:29:36
น่าสนใจครับ
ผมลอง decompile พอแปลเสร็จ recompile กลับแล้ว error ทุกทีเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 01:54